Logo

ทม.ปากพูน นครศรีฯ และพุทธสาคร สมุทรสาคร คว้าแชมป์เปตองญ.-ช.ไทคัพ ครั้งที่ 13 นครสวรรค์ Date 20-10-58

ทม.ปากพูน นครศรีฯ และพุทธสาคร สมุทรสาคร
คว้าแชมป์เปตองญ.-ช.ไทคัพ ครั้งที่ 13
นครสวรรค์

          เป็นไปตามคาดหมายของเหล่ากูรูทั้งหลายที่เห็นฝีไม้ลายมือของทีมน้องๆ
เทศบาลเมืองปากพูน นครศรีธรรมราช ที่ผ่านเข้ารอบมาชิงชัยชนะเลิศ
สามารถโค่นล้มทีมผู้ใหญ่อย่างเจ้าภาพ อบจ.นครสวรรค์ชนะขาดลอย
ด้วยสกอร์13- 4 ในรอบชิงชนะเลิศ คว้าถ้วยแชมป์ไทคัพ
ปีนี้ได้เป็นผลสําเร็จ ถือได้ว่าเป็นทีมเต็งหนึ่งที่ใครๆก็ต่างฟันธง กันว่า ทีมน้องรุ่นจิ๋ว ต้องเก็บชัยชนะได้อย่างแน่นอน
เพราะทุกคนต่างก็ชื่นชมทีมของน้องๆ สามคน เล่นกันได้เข้าขา แก้เกมได้ตลอด อีกทั้งเกมรุกก็ทําได้ยอดเยี่ยม
ทําได้ดีมาโดยตลอดการเล่นตั้งรอบแรกจนถึงรอบชิงชัย
เป็นที่ชื่นชอบและถูกอกถูกใจของเหล่าบรรดาแฟนคลับเปตองชาวคอนหวัน
ต้องยอมรับในฝีมือการโยนลูกเหล็กสามารถชนะใจคนดูได้ตลอดการแข่งขัน ไม่ว่า เป็นลูกตีลูกเข้า ลูกวาง ทําได้ดียอดเยี่ยม
สมแล้วที่เป็นทีมเต็งหนึ่ง
          ส่วนทีมชาย มีการพลิกล็อคเกิดขึ้น ระหว่างคู่อดีตแชมป์ปีที่แล้ว
อบต.เหมืองหม้อ จ.แพร่ ต้องพลาดท่าเสียแชมป์ให้กับ
ทีมน้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์พุทธสาคร จ.สมทุรสาคร
ไปแบบเฉือดกันไม่กี่แต้ม 13-11 เรามาดูผลสรุปการแข่งขันเปตอง
มหกรรมกีฬาท้องถิ่นแห่งประเทศไทย ไทคัพ ครั้งที่ 13
รอบชิงแชมป์แห่งประเทศไทย จ.นครสวรรค์ระหว่างวันที่ 11-20 ม.ค. 2558
ประเภทเตองทีมชาย

ชนะเลิศ พุทธสาคร จ.สมุทรสาคร
รายชื่อนักกีฬา นายณัฐวุฒิคําโสมศรี นายปิยะบุตร สาตแฟง นายจักรพันธ์เพ็ชรทองศรีนายจักรกฤษณ์แก้วจันทร์
ผู้ฝึกสอน นายกฤตร์ภัทร์ชํานาญวาด
ผู้จัดการทีม นายชาญดงกิจ จันทร์เกษม


อันดับ 2 อบต.เหมืองหม้อ จ.แพร่
รายชื่อนักกีฬา นายอนุพงษ์ใจชุ่ม นายธีรพงษ์กาซ้อง นายอาชวิน ชัยวงค์แสน นายสุนทร ชูวงศ์วรพินิจ
ผู้ฝึกสอน นายประดิษฐ์สุคันธมาลา
ผู้จัดการทีม นายวุฒิพงศ์กาซ้อง


อันดับ 3 อบต.สาคู จ.สุราษฎร์ธานี
รายชื่อนักกีฬา นายชัยวัติเกตุงาม นายสมพล บุญทอง นายภักดี ช่วยมือง นายโกมล ทองหนู
ผู้ฝึกสอน นายยุทธศักดิ์สวนบรรจง
ผู้จัดการทีม นายนําพล ฉิมเรือง


อันดับ 4 เทศบาลตําบลท่าแค จ.พัทลุง
รายชื่อนักกีฬา นายอดิศักดิ์ หงัดแท่น นายสุกิจ ด้วงใหม่ นายธนาวุฒิชูชื่น
ผู้ฝึกสอน นายอุทิศ เหตุทอง
ผู้จัดการทีม นายศุภเศรษฐ์ชําณรงค์


ประเภทเตองทีมหญิง

ชนะเลิศ เทศบาลเมืองปากพูน-2 จ.นครศรีธรรมราช
รายชื่อนักกีฬา ด.ญ.ภัสร โสภารัตน์ด.ญ.มีนา เจ๊ะหลีด.ญ.อริษา วาดโรงภัทร ด.ญ.ผลิกา พั่งแพร่
ผู้ฝึกสอน นายกีรยุทธ นวนแก้ว
ผู้จัดการทีม นายเฉลิม ศรีเมือง


อันดับ 2 อบจ.นครสวรรค์ จ.นครสวรรค์
รายชื่อนักกีฬา น.ส.สุภาวดี โชสุวรรณ น.ส.กนกวรรณ พิมพ์ดีด นางพรณรินทร์ เลิศวสุธากุล น.ส.วิลาวัลย์พุกเฉย
ผู้ฝึกสอน นายสุบัณฑิต โชสุวรรณ
ผู้จัดการทีม นายวิศวพงษ์ เลิศวสุธากุล


อันดับ 3 ชมรมเปตองจันทบุรี จ.จันทบุรี
รายชื่อนักกีฬา นางพะเยาว์เหมตาล น.ส.จรินทร์ทอง อภัยพงศ์ น.ส.มณฑิตา จ้อยเจริญ น.ส.นิตยา ป้องหมู
ผู้จัดการทีม นายพนมไพร เหมตาล


อันดับ 4 เทศบาลเมืองปากพูน-1 จ.นครศรีธรรมราช
รายชื่อนักกีฬา ด.ญ.จุฑามาศ จุติมุสิก น.ส.เกตุสุดา ผกาศรี นางสุพิศ ผกาศรี นางกัณจนาฎ หนูนาค
ผู้ฝึกสอน นายกีรยุทธ นวนแก้ว
ผู้จัดการทีม นายเฉลิม ศรีเมือง


 

 

Template Design © Joomla Templates | GavickPro. All rights reserved.